ยื่นแบบ ภงด.3/53 ออนไลน์

Home ฟอรั่ม ระบบบัญชี ยื่นแบบ ภงด.3/53 ออนไลน์

กำลังดู 7 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 7 (ของทั้งหมด 7)
  • ผู้เขียน

ยื่นแบบภงด.3/53 ออนไลน์ ทำไมขึ้นอัตราภาษีไม่ถูกต้องคะ
    อัตราภาษีช่วงนี้ลดลง 1.5 %  ต้องทำอย่างไรคะ

(Bsv Support)
    Keymaster

เรียน สมาชิกรหัส 560463

ต้องไปดาวน์โหลดโปรแกรมของสรรพากรใหม่ เพราะมีการอัพเดทอัตราภาษีใหม่ ตามลิงท์ด้านล่างเลยนะคะ

https://rdserver.rd.go.th/publish/index.php?page=progdownload

เข้าไปติดตั้งแล้ว แต่เปิดโปรแกรมใช้งานเป็นภาษาต่างด้าว ตอนปริ้นก็เป็น ลองติดตั้งใหม่หลายรอบแล้วไม่ได้

Keymaster

คอมที่ใช้งานเป็น Windows  อะไรค่ะ

Windows 10 ค่ะ

Keymaster

ลองตั้งค่าตามวีดีโอ นี้นะค่ะ

• ข้อความตอบกลับนี้ถูกดัดแปลง 4 years มาแล้ว โดย (Bsv Support)

ใช้ได้แล้วคะ

ขอบคุณมากค่ะ

กำลังดู 7 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 7 (ของทั้งหมด 7)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้