ยอดภาษีขาย

Home ฟอรั่ม ระบบบัญชี ยอดภาษีขาย

กำลังดู 4 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 4 (ของทั้งหมด 4)
  • ผู้เขียน

ทำไมภาษีขายไม่แสดงยอดในรายงานภาษีขายค่ะ

(Bsv Support)
    Keymaster

เรียน สมาชิกรหัส 336463

ปัญหาที่เกิดขึ้น เป็นเพราะรายการนั้น ยังไม่ถูกบันทึกบัญชี Postรายการไปที่ GL ซึ่งรายการดังกล่าวจะยังค้างอยู่ที่ เมนูบันทึกรับ-จ่ายเงิน

หรือ เมนูบันทึกตั้งลูกหนี้-เจ้าหนี้ นะค่ะ

โปรแกรมตั้งบันทึกบัญชีออโต้ไม่ใช่หรอค่ะ???? ทำไมถึงไม่วิ่งไปรายงานสมุดรายวันทั่วไป

(Bsv Support)
    Keymaster

ถ้ามีการผูกรหัสบัญชีในมาสเตอร์ไม่ครบ

เพราะฉะนั้น ถ้ามีการเพิ่มมาสเตอร์ลูกหนี้ เจ้าหนี้ มาสเตอร์ซื้อ มาสเตอร์ขาย ต้องไปผูกบัญชีให้ครบ ถ้าผูกไม่ครบระบบจะแจ้งเตือนตอนบันทึกบัญชี และจะวิ่งไปรอ Post เข้าบัญชีตามเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นค่ะ

กำลังดู 4 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 4 (ของทั้งหมด 4)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้